MKATABA MDOGO WA AJIRA ZA MAFUNDI
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA MAJI

MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA USHIROMBO
Simu: 0758552894 MKURUNGENZI (UWSA)

Barua Pepe: S.L.P 02

Nukushi: BUKOMBE

MKATABA WA AJIRA YA MUDA MFUPI YA UJENZI WA

UJENZI WA NYUMBA YA PAMPU 1, UZIO NA VITUO 2 VYA KUCHOTEA
MAJIL KATIKA MRADI WA UBORESHAJI HUDUMA YA MAJI USHIROMBO

MKATABA HUU unafanyika leo tarehe QL Mmwezi ...... O .. ,
20.2.%...

BAINA YA
MAMLAKA YA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA USHIROMBO
.................... S.L.P ..0%..... (ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama
“Mwajiri au RUWASA”) kwa upande mmoja;
NA

.......................................................... Jina la fundi wujenzi) S.L.P

“Mwajiriwa au Fundi”) kwa upande mwingine.

KWAMBA kwa pamoja Mwajiri na Mwajiriwa watajulikana kama pande mbili
za Mkataba.

AMBAPO:
a) Mwajiri ni Mmalaka ya maji safi na usafi wa mazingira mjini

Ushirombo.
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c) Mwajiri anakusudia kumwajiri Mwajiriwa kwa kipindi cha muda mfupi

wa NAGKZ, m‘?{f\ Juuy(siku/miezi);

d) Mwajiriwa anakubali matakwa ya Mwajiri na anakubali kwa hiari yake
mwenyewe kuajiriwa kwa muda mfupi kama FUNDI UJENZI WA

MRADI wa
U s™~ 30

.........................................................................................

MKATABA HUU UNASHUHUDIA kwa pande zote mbili kukubaliana kama
ifuatavyo:

1. MADHUMUNI YA MKATABA

Mkataba huu ni kwa ajili ya UJENZI WA MRADI WA BULANGWA ambapo
Mwajiriwa atapaswa kufanya kazi zifuatazo:

a) Ujenzi Vituo 2 vya kuchotea maji
b) Ujenzi wa fensi (5x5)m kwenye nyumba ya pampu
c) Ujenzi wa chemba sehemu ya pampu

2. MUDA WA UTEKELEZAJI WA KAZI
Kazi hii itafanyika kwa muda wa siku ......7F%Q....... , ambapo itaanza tarehe
‘jc%’ 2022 | na itakamilika tarehe .....] ) 1) 20

MALIPO YA UTEKELEZAJI WA KAZI

a) Mwajiriwa atalipwa jumla ya kiasi cha
flic"! o1 T ‘] L HBUE. e kwa ajili ya utekelezaji wa mradi huu;

b) Malipo ya Mwajiriwa yatakuwa ni kwa fedha za kitanzania tu
(Tanzanian Shillings);

c) Malipo hayo yatalipwa aidha kwa fedha taslim au hundi ambayo
italipwa benki;

d) Malipo ya Mwajiriwa yatalipwa kwa awamu mbili (2) baada ya
kukamilisha kazi kwa asilimia 50 na awamu ya pili baada ya
kukamilika kwa kazi kwa asimilia 100
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3. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI
Mwajiri ambaye atawakilishwa na Msimamizi wa Kazi, atakuwa na wajibu
na majukumu yafuatayo:

a) Kutoa vifaa vyote kwa ajili ya ujenzi wa kazi hii,
b) Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundi;

c)

Kuwasiliana na uongozi wa eneo husika namna ya kuwashirikisha
wananchi/Jumuiya ya Watumia Maji katika shughuli za ujenzi wa
Mradji;

d) Endapo kazi itakayofanywa na Mwajiriwa haitafikia viwango vya

ubora unaotakiwa, Mwajiri atachukuwa hatua stahiki dhidi ya
Mwajiriwa huyo; na Msimamizi wa Mradi ata mtaarifu fundi wa kazi
hii kwamba ameshindwa kutimiza masharti ya makubaliano
Kuhakikisha kuwa endapo Mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi
viwango au isiyoridhisha, Mwajiriwa huyo anarekebisha au
kurudiwa upya kazi hiyo kwa gharama zake mwenyewe.

4. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA
Mwajiriwa ambaye ni fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:

a)

g)

Kuhakikisha kuwa anatekeleza wujenzi wa kazi zote kama
zilivyoelekezwa kwenye sehemu ya 1 (Madhumuni ya Mkataba)
kulingana na ramani na vipimo viliyotolewa na Mwajiri;

Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa
ujumla wake litaleta mafanikio kwenye mradi atakaoujenga;
Atatekeleza majukumu yake kwa uaminifu, uadilifu, umakini na

weledi mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya,
hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yake;

Atawajibika kwa Msimamizi wa Mradi (Project Manager) kwa utendaji
wake wa kila siku na atatekeleza maelekezo anayopewa na kiongozi
huyo;

Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathmini ya mradi pamoja na
watendaji wengine wa timu yake kila itakapopangwa;

Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi kila
zitakapohitajika;

Kufanya usafi eneo la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya
vifaa vya ujenzi na kuviweka katika eneo litakaloelekezwa na
Msimamizi wa Mradi.

5. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO
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Mwajiriwa anaweza kuingia Mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa
kazi na vibarua (casual labourers) watakaokuwa chini ya usimamizi wake.

6. UCHELEWESHAJI WA UTEKELEZAJI WA MRADI

Endapo kazi haitakamilika katika muda uliopangwa, Mwajiriwa atalipa
faini ya asilimia.. S’cfj .. (weka asilimia) ya malipo ya kazi yote kwa kila
siku ya ucheleweshwaji isipokuwa kukiwa na sababu ya msingi ya
ucheleweshwaji wa kazi ulioidhinishwa kwa maandishi na Msimamizi
wa Mradi.

7. DHAMANA YA UHARIBIFU

a) Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote
yatakayosababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa
utekelezaji wa mradi; na

b) Gharama hizo au madhara hayo yatabainishwa na Msimamizi wa Mradi
kwa maandishi.

8. SHERIA ITAKAYOTUMIKA

Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na Sheria za Tanzania.

9. USULUHISHI WA MGOGORO

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya Mwajiri na Mwajiriwa
kuhusu utekelezaji wa mradi huu:

a) Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa njia ya amani ya
mazungumzo ambapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea
Mkataba huu kufanyiwa marekebisho; na

b) Endapo mgogoro huo utashindikana kutatatuliwa kwa njia ya amani
ya mazungumzo, pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za
kisheria kwa mujibu wa Sheria za Tanzania.

10. KUSITISHA MKATABA

Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili
za Mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya Mkataba
huu.

Page 4 of 6



11. MAREKEBISHO YA MKATABA HUU

Kwamba Mwajiri na Mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti
ya Mkataba huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

12. MASHARTI YA NYONGEZA

Masharti mahsusi ya nyongeza kuhusiana na utekelezaji wa mradi huu ni
pamoja na:

KWA USHUHUDA HUU, pande zote mbili zinaweka sahihi zao katika Mkataba

huu siku na tarehe kama ilivyooneshwa hapa chini:

Mkurugenzi Mtendaji UWSA Shahidi:
(MWAUJIRI) Jina: . towta  E- pimbo.

. LC{Q’{(QQ‘ ...... ;DQQ( ({\wa ...........................................

MWAJIRIWA (FUNDI) Shahidi:

Jina: N2 GO IR _Z’“*ZZ;\J Lrm -
c A Gu T o
Jina: "/u/{%ﬁ/(‘ ..... ’SMM)
Sahihi: %/‘79 P

Sahihi: M

---------------------------------------

................................

Page 5 of 6



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA MAJI
* MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA USHIROMBO

Eneo la Ofisi za Halmashauri, S. L. P 02, Bukombe, Geita
Simu: +255 (0) 758552894,

Baruapepe: mdushirombo@maii.co.tz

Mchanganuo wa shughuli za ujenzi wa nyumba ya pampu na vituo 2 vya kuchotea mayji
katika mradi wa Uboreshaji huduma ya maji Ushirombo Mjini

Na. Maelezo ya Kazi Vizio Idadi Kima | Kiasi (Sh.)
(Units) (Rate)
- | | KIPENGELE 1
1.0 Gharama za ujenzi wa nyumba ya mashine
1.1 Kusafisha Eneo la kazi m’ 25 1,000 |35 600
1.2 Kuchimba msingi usiozidi 1.5m kutoka usawa | m’ 1.3 pu
wa ardhi ' 1,500 //,RSC’
Jumla ndogo _ 36350
1.3 Kumwaga zege dogo (50mm) m’ 1.0 S0000| 50 000
1.4 Kupanga Mawe (150mm thick) m’ 9 5,000| 45000
1.5 Kujaza mchanga maalum (300mm thick) m’ 3.0 5000 |/ _g Coo
1.6 Kuweka karatasi la kuzuia unyevu (300mm m 12.0 .
wide) e 3P00| 3pppo
1.7 Kujenga tofali za msingi (230mm thick) m’ 6.0 (0,000 46 000
Jumla ndogo o @@ Qo0
1.8 Kumwaga zege ya nondo m’ 2.0 20000 60 00O
1.9 Kujenga tofali za ukuta (150mm thick) m’ 24 2 000 ;ZQ;,@QQ
~— | L1I0 | Kumwaga zege la beam m’ 1.0 4500d 45 000
Jumla ndogo ) | 7~ 00O
1.11 Kuweka mbao za kench (zaid ya 300mm upana) | m 6.0 / if Q00 é O{ Q0O
1.12 | Kupigilia bati lenye gauge 28 m’ 6 t6,000| b0 oo
113 | Kuweka dari ( Celling board) 50mm * 50mm | m’ 9.0 ‘
\ 5o 50600 S, 000
.14 | Kusuka mfumo wa umeme wa ndani Sum 1 1.0 - | Cpaoo 50000
| Jumla ndoge 215,000
1.15 | Kupiga plasta ndani na nje (ratio 1:4) m’ 36.0 (000 [ A6, 000
1.16 | Kupiga sakafu (1:4) 40 mm thick m’ 6.0 10.000] 6,000




Jumla ndogo G?é L0000 }
.17 | Kuweka madirisha na vifaa vyake 1000 x 1000 | Na 1.0 B s

mm high ! 5/5‘6 <
118 | Kuweka Milango ukubwa 900 x 2100 Na 1 1 5060
.19 | Kujenga uzio wenye ukubwa wa 6000 x 6000 | Na 1.0 (

mm na kuweka gate éﬁj; 8ol

Jumla ndogo 70 000
L.110 | Kupiga rangi ukuta nje na ndani m” 36 36,000
111 | Kupiga rangi celling board m’ 9 /3, 700
1.112 | Kujenga chemba ya kisima Ls 1 30, 000

Jumla ndogo 79,500

Jumla ya kipengele 1 RIG 260

£

KIPENGELE 2

Gharama za ujenzi wa vituo 2 vya kuchotea maji 2 Lo
2.1 Kusafisha Eneo la kazi m’ 36 8,000 ?’a{’ O
2.2 Kuseti na kuchimba msingi 200mm kutoka m’ 2.8

usawa wa ardhi 8 400
2.3 | Kupanga Mawe (150mm thick) m’ | 106 22,500
2.4 Kumwaga zege (50mm) m’ 0.4 (6, 000
2.5 Kufunga box (form work) m” 8.6 26,000
2.6 Kuweka wiremesh kuzunguka m 11,2 C P, 200
2.7 Kujenga tofali kwenye nguzo ya stand pipena |no 80

chemba kw enye kituo na mfuniko /—/‘:j:Cf O

(460x230x150)mm
2.8 Kupiga lipu kwenye sakafu na nguzo L/sum |2 20000

9 Kufanya usafi na kusawazisha eneo baada ya m’ 36 ~ PP

kazi kukamilika 3 6 000

Jumla kipengele 2 A9 6,000
JUMLA KUU(kipenelel+kipengie 2) /,295 #50/—

1)
-~ )
5/‘: ¥
IN € KJAQ,}A &::w’\jtw{{:ﬂ
»ﬁ?‘;’{’f’ '..,Ea‘;z
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JAMHURI YA MUUNGANO wa TANZANIA

WIZARA YA MAJT
MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAF] WA MAZINGIRA USHIROMBO

Ené la Ofisi za Halmashauri, S, L. p 02, Bukombe, Geita

Simu: +255 (0) 758552804,

Baruapepe: mdushirombo@maii.co 7
———==H00l@maii.go.tz

Mchanganue wa shughuli za ujenzi wa Iiyumba ya pampu na vitug 2 vya kuchotea maji

Katika mradi wa Uboreshaji huduma ya maji Ushirombo Mjini )
I s 1] i
| Maelezo va Kazi } 1

| Na. Vizio |Idadi |Kima | Kias (Sh.)
L . (Units) | (Rate)
| l_ KIPENGELE 1 - 1 N
— 1.0 Gharama za Ujenzi wa nyumba ¥a mashine Z f ‘ N

} 1.1 [ Kusafisha Eneo Ia kazi m’ 25 i’ SBO R1seo 2

1.2 Kuchimba msingi usiozidi 1 5m kutoka usawa | m’ 7.5

l | Wa ardhi )
J Jumla ndogo

13 | Kumwaga zege dogo (50mm) w’® 1.0

1.4 Kupanga Mawe (150mm ﬂﬁck) m’ |9 2 060

15 Kujaza mehanga maalum ¢ 300min thick) | m’ 3.0 s
F 6 Kuweka karatasi 1a kuzuia unyevy 3 OOmm‘rm\f‘Tzr

wide)
[ 1.7 Kujezjlga tofali za msingj (230mm thick) m’ 6.0 n ODD
Jumla iIidogo

1.8 Kumwaga zege ya nondo m 20

1.9 | Kujenga tofali za viuia (150mm thick) ' m? 24

110 | Kumwaga zege la beam m’ 1.0

— Jumla ndogo '

1.11 Kuweka mbao za kench (zaid ya 300mm upana) | m* J 6.0
| L.12 ?_zzpigﬂia bati lenye gauge 28 m” 6 i
[T. 13 [ Kuweka dari ( Celling board) 50mm * 50mm | 2 9.0 _—

. 5,0

Il 1.14 | Kusuka mfumo wa umeme wa ndani LSum 10 0
I: Jumla ndogo ;;
[ 115 | Kupiga plasta ndani na nje (ratio 1:4) ‘—g_mz B [ 36.0 12 000
| 116 | Kupiga sakafu (1:4) 40 mm fhiak NES 6.0 1o, o0

#

R

NEspaen 'g?\i‘ﬁ Limg hARISHA



! 1.17 | Kuweka madirisha ng

vifaa vyake 1000 x 1000

| mm high
Kuweka Mi};mgo ukubwa 900 x 2100

LI19 Kujenga uzio wenye ukubwa wa 6000 x 6000 £ . v
mm na kuweka gate 10000

Jumlia ndogo

Kupiga rangi ukuta nje na ndani
Kupiga rangi celling board
Kujenga chemggifé kisima
Jumia ndogeo

Jumla ya kipengele 1 =

KIPENGELE 2
Gharama za ujenzi wa vitug 2 vya kuchptea maji

b Kusafisha Enco la kazi _
} 2.2 f Kuseti na kuchimba msingi 200mm kutoka

usawa wa ardhi

»

Kufinga box (form work)

Kuweka wiremesh kuzug ka

| Kupiga lipy kwenve sakafli na n

. Kufanya usafi na kusawazisha eneg baadaya | m | 36 I } o }
| kazi kukamilika ‘ —!\L*— ] Te U000
Jumla kipengele 2 A ’ 569,600

JUMLA KUU(ldpenelel+kigengle 2)




Mchanganue wa shughuli za

Eneo la Ofisi za Halmashauri, S, L, p U2, Bukombe, Geita

Simu: +255 (0) 758552894,

Baruapepe: mdushirombo maji.g

O.17

katika miradi

JAMHURI YA MUUNGAN O WA TANZANIA

WIZARA YA MAJI
MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFT WA MAZINGIRA USHIROMBO

ujenzi wa nyumba ¥a pampu na vitue 2 vya kuchotea maji

wa Uboreshaji huduma Ya maji Ushirombeo Mjini
] T

I
Na. | Maelezo va Kazi Vizio Idadi Kima | Kiasi (Sh.)
e (Units) (Rate)
KIPENGELE 1 '8
10 Gharama za ujenzi wa nyumba ya mashine c ]
1.1 Kusafisha Eneo la kazi m’ 25 (1 So® AN L
1.2 Kuchimba msingi usiozid; 1.5m kutoka usawa | m’
wa ardhi 2000 \ g oo
| Jumla ndogo 52500
13 | Kumwaga zege dogo (50mm) m’ 1.0 70000 T7©0co
1.4 Kupanga Mawe (150mm thick) m? 9 lcoog S9O06oo
L5 Kujaza mchanga maalhm (300mm thick) m’ 3.0 7000 :z:_g 000 |
1.6 fi;gzka karatasi la kuzuia unyevu (300mm Im 12.0 BOOS| Cades
1.7 | Kujenga tofali za msingi (230mm thick) m’ 6.0 \So00o| Moooo
Jumla ndogo 33{,0@&
1.8 Kumwaga zege va nondo i m’ 2.0 20000 (L0000
1.9 Kujenga tofali za ukuta (150mm thick) m’ 24 50090| 15 00O
1.10 Kumwaga zege la beam m’ 1.0 D000 4,0 oo
Jumla ndogo 2400
111 | Kuweka mbao za kench (zaid ya 300mm upana) | m® 6.0 b e
16000 qe060
112" | Kupigilia bati lenye gauge 28 m’ 6 2.000| 3 2900
113 | Kuweka dari ( Celling board) 50mm * 50mm | 2 9.0 \ocoed dooe T
L14 | Kusuka mfumo wa umeme wa ndani L/Sum 1.0 500 Qg Seoo0go
Jumla ndogo 2902000
LIS | Kupiga plasta ndan; na nje (ratio 1:4) m’ 36.0 2000 72000 |
| 116 [ Kupiga sakafu (1 :4) 40 mm thick m’ 6.0 \5o0og 40,000




I Ly } Jumla ndogo 5 i _1l6200
Kuweka madirisha na vifag vyake 1000 x 1000 | Na 1.0 | 2

ukubwa 900 x 2100

Kujenga uzio wenye ukubwa wa 6000 x 6000
mm na kuweka gate

o)

§

Kupiga rangi ukuta nje na ndani )
'Kupiga rangi celling board 9
Kujenga chemba yakisima Ls 1
Jumia ndoge '

| Jumla ya kipengele 1
s

2002 |&ooo
| 2000d 2 oooa

i wa vitue 2 vya kuchotea maji |
__| Kusafisha Fneg 12 kazi
Kuseti na kuchimba ms
usawa wa ardhi
Kupanga Mawe (150mm thick
4 Kumwaga zege (50mm
(25 ] Kufunga box ( form work)

2.6 | Kuweka wiremesh kuzunguka
127 Kujenga tofali kw

ingi 200mm kutoka

Kupiga lipu kwenye sakafu n
/ Kufanya usafi na kusawa
kazi knkamilika

Jumia kipengele 2




e

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA MAJI
MAMLAKA YA MAJI USHIROMBO

‘N"i O ; N,
AN
Q/RC‘;WFU KON

MKURUGENZI, ,- :,%*
MAMLAKA YA MAJI USHIROMBO, . ¢ AUG 2022
S. LP 02, N
BUKOMBE. NG

_ =

TAARIFA YA UKAGUZI WA KAZI MRADI WA UBORESHAJI WA HUDUMA YA MAJI
USHIROMBO TAREHE 24/08/2022

1.0 MAJINA YA MAHUDHURIO f {ﬂ(

S/NA_ | JINA CHED .. 0} ~ [SAINI

1 Norbert Kimaro MHANDYSI- REWASA BUKOMBE A,;ﬁ“w*
2 Lung'wang'wa Ng'haranga AMHANDISI-RUWASA BUKOMBE gm. .5
3 Reonard Zengo » [ E_ CAl ‘%—* ﬁ?}i;i;

ef
o

MATOKEQ YA %5@@ )
Baada ya kupokea mad ku Ka\@va LOCAL FUNDI timu ya wataalamu kutoka Ofisi ya
RUWASA BUKOMBE wa enda BULANGWA kukagua kazi iliyotekelezwa. Ukaguzi
ulifanywa na wataalamu wa RUWASA BUKOMBE na Fundi aliyetekeleza mradi. Kazi

ilihusisha ujenzi wa nyumba ya pampu na fensi yake pamoja na ujenzi wa vituo 2 vya
kuchotea maji. Kazi imefikia asilimia 50% ya utekelezaji.




Matokeo ya ujenzi

Picha ikionyesha hatua za ujenzi wa nyumba ya pampu

Inj. Norbert Kimaro
Msimamizi wa Mradi

sfatasiecansavesarrsranzwEd

Reonard Chagu
Local Fundi




